เมื่อวันที่ 16 กุมภาพันธ์ นายพิศิษฐ์ มิตรเกื้อกูล นายกสมาคมฯบินไปสำรวจพื้นที่จัดการแข่งขันเครื่องบินจำลอง "หนูน้อยจ้าวเวหา"ชิงถ้วยพระราชทานพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ระดับประถมและมัธยมศึกษาตอนต้น ที่โรงเรียนเดื่อศรีไพรวัลย์ อำเภอวานรนิวาส จังหวัดสกลนคร โดยได้รับการต้อนรับจาก ท่านประจบ บุญแสง ผอ.สำนักการศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม อบจ. สกลนคร พาชมสถานที่จัดการแข่งขัน และประชุมเตรียมความพร้อมต้อนรับ เด็ก"หนูน้อยจ้าวเวหา"ที่จะเดินทางมาร่วมการแข่งขันที่ โรงเรียนเดื่อศรีไพรวัลย์ จังหวัดสกลนคร ในวันที่ 19-20 มีนาคม 2559 งานนี้ทางสกลนครเตรียมการต้อนรับอย่างเต็มที่ครับ
สถานที่จัดการแข่งขัน
![](http://www.oknation.net/blog/home/user_data/file_data/201602/16/2477140d8.jpg)
![](http://www.oknation.net/blog/home/user_data/file_data/201602/16/24771d579.jpg)
![](http://www.oknation.net/blog/home/user_data/file_data/201602/16/2477140d8.jpg)
![](http://www.oknation.net/blog/home/user_data/file_data/201602/16/24771d579.jpg)
![](http://www.oknation.net/blog/home/user_data/file_data/201602/16/24771a3a7.jpg)
![](http://www.oknation.net/blog/home/user_data/file_data/201602/16/2477100cb.jpg)
![](http://www.oknation.net/blog/home/user_data/file_data/201602/16/247710945.jpg)
![](http://www.oknation.net/blog/home/user_data/file_data/201602/16/24771e2a3.jpg)